

Mwanachama wa Hazina SACCOS Ltd ni mtu anayechangia Akiba kila mwezi katika chama hiki. Je, mtu yeyote anaweza kuwa mwanachama wa HAZINA SACCOS LTD?

HAPANA ila ni mtu yeyote ambaye ni mtumishi wa umma Tanzania

JINSI YA KUJIUNGA NA HAZINA SACCOS LTD

kujaza fomu ya kujiunga inayopatikana ofisi za Hazina SACCOS LTD au kwenye tovuti ya chama

- Kulipa Ada ya kiingilio Tsh 100,000/=
- Kulipa angalau Hisa 25@ 20,000/=
- BIMA YA MKONO WA POLE: Mwanachama mgeni atapaswa kulipa Tsh. 32,400 ikiwa ni gharama za bima mkono wa pole kwa mwaka husika

HUDUMA ZA KIFEDHA

Mwanachama anaruhusiwa kuweka Akiba (savings) au kulipa deni la Hazina SACCOS Ltd kupitia Benki. Malipo yoyote yanayofanyika kwa mwanachama huwa kwa njia ya Hundi au kwenye akaunti yake

Jina la Akaunti :Hazina Savings and Credit Society Ltd, Akaunti namba: 0150237286200 Benki ya CRDB, Tawi la Holland. 20106600494 Benki ya NMB, Tawi la Bank House.

UKOMO WA UANACHAMA

Kuhamia Sekta au makampuni binafsi. Kuacha/kufukuzwa kazi Serikalini /Taasisi.

KANUNI YA KUTAFUTA RIBA

$RIBA = (P (N+1)r)/200$

KIELELEZO

P- MKOPO
N- MUDA WA KUREJESHA MKOPO
R-RATES (0.84% Au 1.5%)

MAADILI YA HAZINA SACCOS

Uadilifu na Uaminifu
Kutoa Huduma nzuri na zenye ubora kwa wanachama.
Umoja na Ushirikiano.

- Kubuni, kuboresha, kutoa huduma na Bidhaa Bora kwa wanachama.
- Haki na usawa katika kuwahudumia wanachama.
- Kupiga vita rushwa kwa nguvu zote.
- Kushiriki kikamilifu katika shughuli za kijamii.
- Kuendesha Saccos kwa misingi ya Uwazi na uwajibikaji.
- Kuheshimu Usawa wa jinsia katika Uongozi wa Saccos.

WADAU:

Wizara mbalimbali Tanzania Bara
Halmashauri
Mrakis vyama vya ushirika
SCCULT (1992) LTD
ACCOSCA
TCDC,NMB,CRDB,DCB
NBC,Tanzania CEO round table
FINTECH society of Tanzania

KWA MAWASILIANO NA MAELEZO ZAIDI, TAFADHALI WASILIANA NASI KUPITIA ANWANI IFUATAYO:

MWENYEKITI
HAZINA SACCOS LTD, S.L.P 9111, DAR ES SALAAM
TEL: 0222126431, +255 710 933 944 / +255 710 606 605



HAZINA SACCOS LTD

"Huduma Bora kwa Wakati na Riba Nafuu"



REG: PRI-DAR-DAR-CC-2022-469

HAZINA SACCOS NI NINI?

Ni Ushirika wa Akiba na Mikopo kwa ajili ya kuinua kustawisha na kuboresha hali za Wanachama wake.

Historia

Ushirika huu ulianzishwa mwaka 1972 ikiwa na wanachama 100 na kusajiliwa rasmi tarehe 21.03.1973 ikiwa na wanachama 250.

Dira

Kulinda misingi ya ushirika kwa kutoa huduma bora zinazo kidhi mahitaji na changamoto za wanachama kwa wakati na gharama nafuu

Dhamira.

kuwa ushirika wa fedha wenye nguvu kwa kukidhi mahitaji ya wanachama kwa huduma na mazao bora

KWANINI NIJUNGE HAZINA SACCOS?

HAZINA SACCOS inatoa huduma bora kwa wakati na riba nafuu.

Hazina SACCOS hutoa huduma bora kwa wakati kama.

- Mikopo ya Dharura.
- Mikopo ya waajiriwa wapya
- Mikopo ya kulipia Ada kwa mwanachama, mtoto au tegemezi yeyote anayemuhusu mwanachama.
- Mikopo ya kufanyia Maendeleo ya Biashara au Ujenzi.
- Kukopa kwa ajili ya huduma za misiba kwa wale wanaowahusu wanachama wa hazina Saccos.
- Mikopo ya viwanja.
- Inalipa riba kwenye Akiba za wanachama.
- Inatoa gawio kwa wanachama baada ya kupitishwa na Mkutano Mkuu
- inatoa elimu ya ushirika kwa wanachama wote

Huduma zitolewazo:

1.Utunzaji wa Akiba

Chama hupokea na kutunza Akiba za wanachama kupitia makato kwenye mshahara ,au mwanachama anaweza kulipia bank kiasi chochote Zaidi ya makato anayokatwa katika mshahara wake,aidha chama Kinalipa 1%-5% ya Akiba za mwanachama alizo weka kwa mwaka.

2.Utunzaji wa Hisa

Chama hupokea hisa za msingi na hisa za hiari. Mwanachama anaruhusiwa kupunguza au kuhamisha hisa za hiari.

Hazina Saccos inatoa mikopo ya aina mbalimbali.

- Mikopo wa Dharura.
- Mikopo wa Dharura 2.
- Mikopo wa Ajira Mpya.
- Mikopo wa Tulizamoyo.
- Mikopo wa Elimu.
- Mikopo wa mazishi.
- Mikopo wa sikukuu
- Mikopo wa maendeleo.
- Mikopo wa biashara.
- Mikopo wa ujenzi
- Mikopo wa standing order
- Mikopo wa Fastanatoboa
- Mikopo wa Viwanja.

Mikopo wa dharura

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni Tsh 5,000,000/= na kutoza riba ya 1.5% kwa mwezi. Muda wa juu wa marejesho ni miezi 12, mikopo huu unatolewa ndani ya masaa 24 baada ya kukamilisha taratibu za maombi.

Mikopo wa dharura 2

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni Tsh 10,000,000/= na kutoza riba ya 1.5% kwa mwezi. Muda wa juu wa marejesho ni miezi 24, mikopo huu unatolewa ndani ya siku 7 baada ya kukamilisha taratibu za maombi.

Mikopo wa Ajira Mpya

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni Tsh. 5,000,000/= na kutoza riba ya 1.5% kwa mwezi,muda wa kurejesha ni miezi 18, mikopo huu hutolewa ndani ya masaa 24 baada ya kukamilika kwa maombi ya mikopo

Mikopo wa Tulizamoyo

Kiwango cha mikopo huu ni kuanziaTsh 300,000/= hadi Tshs 1,000,000/=. Bila Riba
Gharama za kuchakata mikopo ni 5% za kiwango cha mikopo.

Mkopo wa Elimu

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni Tsh 5,000,000 na kutoza riba ya 0.42% Muda wa kurejesha mikopo ni miezi 24. Fomu hupokelewa kuanzia Tarehe 1-20 ya kila mwezi.

Mkopo wa Mazishi

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni Tsh. 3,000,000 na kutoza riba ya 0.42%% muda wa kurejesha ni miezi 24, mikopo huu hutolewa pale mwanachama anapokua amefiwa na mtu yoyote

Mkopo wa Sikukuuu

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni 500,000/= na kutoza riba ya 0.84%. Muda wa juu wa kurejesha mikopo huu ni miezi 6 Hutolewa kwa sikukuu za krismasi, Pasaka na Idd El-fitri.

Mikopo wa Maendeleo

Kiwango cha juu cha mikopo huu ni mara tatu (3) ya Akiba hadi shilingi milioni mia moja na kutoza riba ya 0.84%. Muda wa kurejesha ni miezi hupokelewa kuanzia tarehe mwa mwezi na fomu 12 - 60 Hutolewa mwishoni 1-20 ya kila mwezi.

Mikopo wa Biashara

Kiwango cha juu ni mara tatu (3) ya Akiba hadi shilingi milioni mia moja na kutoza riba ya 0.84% .kwa mwezi Muda wa marejesho ni miezi 12-60. Fomu huanza kupokelewa kuanzia tarehe 1-20 ya kila mwezi.

Mikopo wa Ujenzi

Kiwango cha juu ni mara 3 ya akiba hadi shilingi milioni mia moja na riba ya 0.84% Muda wa marejesho ni miezi 12-60 fomu hupokelewa kuanzia tarehe 1-20 ya kila mwezi.

Mikopo wa utaratibu wa Bank (Standing Order)

Kiwango cha juu ni Tsh 50,000,000.00 na kutoza riba ya 1.5% muda wa kurejesha ni miezi 48 fomu hupokelewa kuanzia tarehe 1-20 ya kila mwezi.

Mikopo wa Fastanatoboa

Kiwango cha juu ni Tsh 5,000,000/= na kutoza riba ya 1.40% kwa mwezi muda wa marejesho ni miezi 5 na hutolewa ndani ya masaa 12 baada ya kukamilika kwa taratibu za maombi.

Mikopo wa Viwanja

Hutegemea na taratibu zitakazowekwa na chama kwa wakati huo.